-
-
Gilasi Ipilẹ Lile
Ipìlẹ̀ líle jẹ́ ohun èlò gilasi tí a ṣe ní ọ̀nà àrà ọ̀tọ̀, tí a fi ìpìlẹ̀ rẹ̀ tó lágbára àti tó wúwo hàn. A fi gilasi tó ga ṣe é, a sì ti ṣe irú ohun èlò gilasi yìí ní ìsàlẹ̀ ilé, èyí tí ó fi kún ìwọ̀n tó pọ̀ sí i, tí ó sì ń fún àwọn olùlò ní ìrírí tó túbọ̀ dúró ṣinṣin. Ìrísí gilasi tó wúwo náà hàn kedere, ó sì hàn gbangba, ó ń fi bí gilasi tó ga ṣe rí hàn, èyí sì ń mú kí àwọ̀ ohun mímu náà mọ́lẹ̀ sí i.
